#1  
Old 07-12-2019, 03:09 AM
thinguyenhalu's Avatar
thinguyenhalu is offline
Junior Member
 
Join Date: Jul 2019
Posts: 1
Default

Facebook shop not compatible with ipad


Chứng rối loạn vận động chậm là gì?
Các rối loạn vận động chậm (TDs) là những chuyển động không kiểm soát được của lưỡi, môi, mặt, thân và các chi. Bệnh thường xảy ra ở những người đang dùng các thuốc kháng acid dopaminergic dài hạn. Bệnh nhân https://dichungnao.vn/roi-loan-van-dong/ , rối loạn tâm thần phân liệt, đã được điều trị bằng thuốc chống loạn thần trong thời gian dài thường mắc phải các chứng rối loạn vận động chậm, nhưng bệnh này cũng có thể xuất hiện ở những bệnh nhân khác.

Đôi khi, đây là tình trạng diễn ra thường xuyên. Vì vậy, hãy nói chuyện với bác sĩ nếu bạn có các cử động không thể kiểm soát. Bác sĩ có thể giảm liều hoặc chuyển sang một loại thuốc khác để giảm bớt triệu chứng.
Triệu chứng thường gặp
Những dấu hiệu và triệu chứng của chứng rối loạn vận động chậm là gì?
Rối loạn vận động chậm dẫn đến những cử động cứng, chùng xuống và không thể kiểm soát được. Thông thường, những điều này biểu hiện trên khuôn mặt của bạn − cụ thể là môi, hàm, hoặc lưỡi.
Nếu mắc bệnh, bạn có thể không kiểm soát được các tình trạng như:
Cơ lưỡi tự di chuyển;
Nháy mắt nhanh;
Nhai;
Chép môi
Lắc má;
Nhăn mặt
Càu nhàu
Bệnh cũng có thể ảnh hưởng đến cánh tay, chân, ngón tay và ngón chân. Điều đó có thể khiến bạn:
Lắc ngón tay;
Gõ ngón chân;
Lắc tay;
Đẩy xương chậu ra;
Lắc lư từ bên này sang bên kia.
Những chuyển động này có thể nhanh hoặc chậm. Bạn có thể cảm thấy khó làm việc và roi loan ngon ngu . Bạn có thể gặp các triệu chứng khác không được đề cập. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc nào về các dấu hiệu bệnh, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ.
Khi nào bạn cần phải gặp bác sĩ?
Nếu bạn có bất kỳ dấu hiệu hoặc triệu chứng nêu trên hoặc có bất kỳ câu hỏi, xin vui lòng tham khảo ý kiến bác sĩ. Cơ địa của mỗi người là khác nhau. Vì vậy, hãy hỏi ý kiến bác sĩ để lựa chọn được phương án thích hợp nhất.
Nguyên nhân gây bệnh
Nguyên nhân nào gây chứng rối loạn vận động chậm?
Nguyên nhân chính gây ra tình trạng này là việc sử dụng các loại thuốc điều trị bệnh thần kinh như thuốc chống rối loạn tâm thần điều trị bệnh tâm thần phân liệt, rối loạn lưỡng cực… Các loại thuốc này khiến não ngừng sản xuất ra roi loan co tron − chất này giúp các tế bào hợp tác với nhau và làm cho cơ vận động trơn tru. Khi có quá ít dopamine, bạn có thể bị giật mình và mất kiểm soát.
Bạn có thể mắc chứng rối loạn vận động chậm nếu dùng thuốc chống loạn thần, thường là từ 3 tháng trở lên. Nhưng rất hiếm trường hợp mắc chứng bệnh này sau khi dùng một liều duy nhất.
Các mẫu thuốc cũ của những loại thuốc điều trị thần kinh có nhiều khả năng gây bệnh rối loạn vận động chậm hơn những mẫu thuốc mới. Tuy nhiên, có một số nghiên cứu nhận thấy việc sử dụng mẫu thuốc cũ hay mới đều có nguy cơ tương tự như nhau.

Last edited by thinguyenhalu; 08-06-2019 at 02:39 AM.
Reply With Quote
  #2  
Old 07-12-2019, 03:26 PM
Cyril D's Avatar
Cyril D Cyril D is offline
Ecwid Team
 
Join Date: Feb 2015
Location: Ecwid HQ
Posts: 530
Default

Hello! This is Cyril, Ecwid Customer Care team.

Quote:
Someone has viewed my shop via facebook and have advised me that they get an error message saying the shop isn't compatible.
I'm sorry to hear that! I'll be happy to help.

To figure out what might go wrong, please post a link to your Facebook shop and your main store—I'll check them out.

Looking forward to your reply!
__________________
Cyril D.
Ecwid Customer Care Team

More tips and hints on Ecwid use in our Help Center

⬇ Please click Thanks if my reply helped you.
Reply With Quote
Reply

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules
You may not post new threads
You may not post replies
You may not post attachments
You may not edit your posts

BB code is On
Smilies are On
[IMG] code is On
HTML code is Off

Forum Jump


All times are GMT. The time now is 08:39 AM.
Powered by vBulletin® Version 3.8.11. Copyright ©2000 - 2019, Jelsoft Enterprises Ltd.